Jump to content

[ANNOUNCEMENT] อัพเดทกฎบอร์ดและบทลงโทษ

• Please log in to reply
595 replies to this topic

#1 o.rizzonte

o.rizzonte

BLUE BOICE

• Administrator

Posted 19 October 2010 - 08:36 PM

อัพเดทกฎบอร์ดและบทลงโทษสำหรับผู้ทำผิด

อัพเดทเพิ่มความเข้มข้นของการอยู่ร่วมกันอย่างสงบค่ะ 55
สำหรับกฎบอร์ดที่ควรจะใส่ใจมากที่สุดแต่ก็ยังเกิดปัญหาอยู่มากที่สุด
คือเรื่องเครดิท และคอมเมนท์ การปั่นเมนท์เพียงแค่อยากได้โพสกันเยอะๆ

การคอมเม้นย้ำกันอยู่ทุกครั้งว่าควรขอบคุณอย่างจริงใจค่ะ
เพียงแค่พิมอะไรอีกนิดหน่อย เพื่อเป็นกำลังกับผู้โพส ที่เค้าอุตส่าห์ไปเสาะหามาให้เราได้ดูกัน
ไม่เอานะคะแบบที่โพสกันแค่ว่า ขอบคุณ , หล่อจัง , หรือแม้แต่แค่ thank you
เราน่าจะแยกแยะออกค่ะว่าอะไรที่ควรไม่ควร ลองคิดว่าตัวเองเป็นคนหามาแปะบ้างนะคะ ใจเขาใจเราค่ะ

สำหรับผู้ที่โพสเองก็เหมือนกัน เครดิตแหล่งที่มาเป็นสิ่งจำเป็นมากที่สุด
แต่สิ่งที่สำคัญไม่แพ้กันคือการใส่เครดิตบอร์ดของเราเอง เป็นการเพิ่มความสามัคคีของคนในบ้าน
ซึ่งยังไงก็ต่อท้ายชื่อตัวเองด้วยคำว่า @CNBLUETHAILAND
ซึ่งหากรักซีเอ็นบลู รักบอร์ดนี้ การที่จะต่อท้ายนามสกุลตัวเองด้วยคำๆนี้
ขณะที่เล่นอยู่ในบอร์ด ทำงานในบอร์ด คงไม่ใช่เรื่องเหลือบ่ากว่าแรงนะคะ

นี่คือแบบฟอร์มการให้เครดิทที่ถูกต้องนะคะ ดูเป็นตัวอย่างเพื่อให้เข้าใจได้ง่ายๆ
ก๊อปรูปแบบนี้แล้วไปเปลี่ยนรายละเอียดเอาก็ได้ค่ะ

credit : lilycnb
re-up : Justindy@CNBLUETHAILAND
special thanks : sikikyu_handolee@CNBLUETHAILAND
DO NOT HOTLINK & TAKE OUT WITH FULL CREDITS!!

มองดีๆมันไม่ได้มีอะไรที่ยากเลย หากใครรู้ว่าตนเองไม่สามารถทำตามกฎได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ
เราจะไม่ขอร้องหรือบังคับให้ใครมารักบอร์ดแห่งนี้..
บอร์ดที่สร้างขึ้นมาเพื่อเป็นการรวมตัวกันของคนที่รักศิลปินกลุ่มเดียวกัน
รักในผลงานของพวกเขาและพร้อมที่จะสนับสนุนผลงานของเขาทุกด้าน
พอผ่านอะไรมานานๆ จะรู้เลยค่ะจำนวนเมมเบอร์หรือจำนวนวิวไม่ได้มีความสำคัญอะไรเลย
ถ้าเทียบกับการอยู่กันอย่างสงบสุข รักกัน สามัคคีกัน และปราศจากปลวก

ขอบคุณค่ะ

สำหรับบทลงโทษ

สตาฟคนไหนพบเจอการทำผิดดังกล่าว ครั้งแรกให้พีเอ็มไปเตือนได้เลยค่ะ
ถ้ายังมีครั้งที่สองต่อไปอีกกดวอร์นไป 20% พร้อมทั้งพีเอ็มบอกเหตุผลให้ยูสเซอร์นั้นๆได้รู้
และนำรายละเอียดมาแจ้งไว้ที่กระทู้นี้ด้วย .. จะทำการอัพเดทรายชื่อขึ้นเรื่อยๆค่ะ

สำหรับผู้ที่ผิดแล้วผิดอีก สตาฟสามารถกดวอร์นเพิ่มไปเรื่อยๆได้จนครบ 5 ครั้ง
นั่นคือครบ 100% .. แบนยูสทันทีค่ะ
และผู้ที่โดนแบนจะล็อกอินได้ แต่ไม่สามารถเข้าห้องไหนได้นอกจาก QUESTION & ANSWER
ถ้ามีปัญหาอะไรยังคงสามารถเข้าไปสอบถามในห้องนั้น หรือพีเอ็มหาสตาฟเพื่อตกลงได้อยู่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#2 sikikyu_handolee

sikikyu_handolee

BLUE BOICE

• Moderators

Posted 19 October 2010 - 09:20 PM

มารับทราบกฎค้าบบบบบบบบบบ

#3 kirishin

kirishin

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 19 October 2010 - 09:24 PM

รับแซ่บบบบบบบบบบบบบบบ
รักนะบ้านซีบึล

#4 vaunisso

vaunisso

BLUE BOICE

• Exhibitiors
  • Interests:Shinny ^^

Posted 19 October 2010 - 09:30 PM

รับทราบกฎคะ ะะะ

รักบ้านนี้จังงงงงงงง

CNBLUE.....

....................

#5 gng_37

gng_37

BLUE BOICE

• Project Staff

Posted 19 October 2010 - 09:30 PM

มารับทราบกฎค่า และ จะปฎิบัติตามอย่างเคร่งครัด

อยู่บ้านเดียวกันต้องปรองดองกันอยู่แล้วค่า

รักกันกลมเกลียววว ฮิ้วว

รักบ้านนี้สุดพลัง

#6 Mhew-Koshizc

Mhew-Koshizc

BLUE BOICE

• Supportor

Posted 19 October 2010 - 09:45 PM

รับทราบและปฏิบัติตามจ้า
เพราะกฏมีไว้ปฏิบัติ เท่านั้น !!

#7 YHWo

YHWo

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 19 October 2010 - 09:48 PM

มา..รับทราบค่า :lol:)

เรารักกันเน๊อะๆๆ สามัคคีกัน รักหนุ่มๆด้วย *

จ๊วบบบบบส์

#8 katii

katii

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 19 October 2010 - 09:52 PM

รับทราบและปฏิบัติตามค่า
บ้านเรารักกันอยู่แล้ว ♥
รักจะรักศลป เราก็ต้องรักกันเพื่อช่วยกันซัพพอตผู้ชายของเราต่อไป.. (:

#9 MiNiBEAT

MiNiBEAT

BLUE BOICE

• Moderators

Posted 19 October 2010 - 10:57 PM

รับทราบบบบบ

สอบพรุ่งนี้ชั้นจะรับทราบได้แบบนี้มั้ยเนี่ย?? T^T

#10 YoYuMe

YoYuMe

BLUE BOICE

• BOICE
  • Interests:CNBLUE&Jungshin

Posted 19 October 2010 - 11:01 PM

ดีแล้วค่ะที่ตั้งกฏแบบนี้ขึ้นมา เพราะยังไงก็เป็นกฏมาตรฐานของบอร์ดทั่วไปอยู่แล้ว

คนที่รักบอร์ดนี้เล่นบอร์ดนี้ถ้าทำความเข้าใจกับกฏ ยังไงซะก็ไม่เหลือบ่ากว่าแรงหรอกค่ะ

ถ้าสังคมเราไม่มีกฏกติกามารยาทแล้วจะเรียกว่าสังคมได้ยังไง.....จริงมั้ยคะ?

อาจจะคอมเม้นแรงไปหน่อยแต่คอมเม้นมาจากใจค่ะ จะทำตามกฏใหม่นะคะ

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ

#11 Meiz

Meiz

BLUE BOICE

• Translators

Posted 20 October 2010 - 12:02 AM

รับทราบ

กฎมีไว้"ปฏิบัติ" ไม่ได้มีไว้ "แหก" นี่เนอะ 5555555+
เรื่องง่ายๆแค่นี้ทำได้อยู่แล้ว!!!!
ถ้าใครทำไม่ได้ก็ไม่มีอะไรจะบรรยาย ณ จุดๆ นี้ ฮ่าฮ่า

#12 namies

namies

BLUE BOICE

• Administrator

Posted 20 October 2010 - 12:07 AM

มารับทราบกฏใหม่ด้วยคนค่า

ไม่เหนือบ่ากว่าแรง และคิดว่าทำได้แน่นอน เพื่อบ้านที่น่าอยู่หลังนี้งับ >.<

#13 its_me

its_me

BLUE BOICE

• Supportor

Posted 20 October 2010 - 09:13 AM

อ่าจ้า รับทราบแล้วว! =]

#14 FaaR-ant

FaaR-ant

BLUE BOICE

• BOICE
  • Interests:LOVE :&quot;) CNBLUB

Posted 20 October 2010 - 10:44 AM

รับทราบคราฟฟฟฟฟฟ

#15 tubtimkrob

tubtimkrob

Full BOICE

• BOICE

Posted 20 October 2010 - 11:16 AM

รับทราบค่ะ ^^
จะปฎิบัติตามทุกข้อ !

ขอบคุณค่ะ

#16 eve_hayworth

eve_hayworth

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 20 October 2010 - 11:35 AM

มารับทราบกฎค่า แหะๆ จะปฏิบัติตามค่า ^^

#17 minjuhyun

minjuhyun

BLUE BOICE

• Supportor

Posted 20 October 2010 - 11:36 AM

รับทราบค่่าาาาาา
รักบ้านหลังนี้มากกก <3
ขอบคุณค่ะ

#18 mind13509

mind13509

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 20 October 2010 - 02:58 PM

รับทราบค่ะ,,จะทำตามค่า ^^

#19 mimi-mew

mimi-mew

Full BOICE

• BOICE

Posted 20 October 2010 - 07:05 PM

รับทราบค่ะ

จะปฏิบัติตามค่ะ

#20 eang-Pri&E

eang-Pri&E

eang>_<

• BOICE

Posted 20 October 2010 - 07:46 PM

ว้าว รับทราบค่ะ^^'

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users