Jump to content

[Lyric+Trans] 나 그대보다 - NA GEUDAEBODA

CNBLUE RE: BLUE Jonghyun

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 yves_yves

yves_yves

BLUE BOICE

• Administrator

Posted 21 January 2013 - 01:16 PM

나 그대보다 - NA GEUDAEBODA [คงเป็นผมมากกว่า]

Credit: Daum
TH-Lyrics : Bobbletea Thaisub Cafe'
TH Translations: lovelyminn39@CNBLUETHAILAND
Edit : yves_yves@CNBLUETHAILAND
http://www.cnbluethailand.com

PLEASE TAKE OUT WITH FULL CREDITS!!!

--------------------------------------

멈춰버린 시간 그 안에 (그 안에) 웃고 있는 네가 보여
มอม ชวอบอริน ชีกัน คือ อันเน (คือ อันเน) อุซโด อิซนึน เนกา โบยอ
กาลเวลาหยุดเดินเมื่อคุณยิ้ม

따뜻하게 날 안아주며 사랑해 사랑해 내게 속삭이던
ตากึซทาเก นัล อันเนจูมยอ ซารังแฮ ซารังแฮ แนกา ซกซักกีดอน
อ้อมกอดอันอบอุ่นและเสียงกระซิบว่าคุณรักผม

You are my everything 넌 떠났지만
You are my everything, นอน ตอนัซจีมัน
สำหรับผมคุณคือทุกอย่าง แต่แล้วคุณก็เดินจากผมไป

나 그대보다 나 그대보다 눈물이 많아 더 슬픈 건가 봐
นา คือแดโบดา นา คือแดโบดา นุนมุลรี มันนา ทอ ซึลพึน กอนกา บวา
เป็นผมมากกว่า คือผมมากกว่า ที่ต้องเสียน้ำตาและช้ำใจอยู่อย่างนี้

나 그대보다 나 그대보다 더 그리워 보낼 수가 없나 봐
นา คือแดโบดา นา คือแดโบดา ทอ คือรีวอ โบแนล ซูกา ออบนา บวา
เป็นผมมากกว่า คือผมมากกว่า ที่ยังเฝ้าคิดถึงคุณอยู่อย่างนี้

또 하루 가고 일년이 가도 그대가 다시 내게로 올까 봐
โต ฮารู คาโก อิลนยอนนี คาโด คือแดกา ทาชี แนเกโร อลกา บวา
สักวันหนึ่ง คุณอาจจะกลับมารักผม สักวันหนึ่ง

잊지 못하고 놓지 못하고 바보처럼 아직 사랑 하나 봐
อิจจี มซทาโก โนจี มซทาโก พาโบชอรอม อาจิก ซารัง ฮานา บวา
ลบคุณออกจากใจไม่ได้เลย ยังคงต้องรอและรักคุณต่อไปแบบนี้ เหมือนดังคนโง่ที่ไม่รู้จักจำ

나 그대보다
นา คือแดโบดา
คงเป็นผมมากกว่า

조금만 더 함께 했다면 (그대와) 조금 더 웃어줬다면
โชกึมมัน ทอ ฮัมเก แฮซดามยอน (คือแดวา) โชกึม ทอ อุซซอชวอซดามยอน
หากเวลาแห่งสองเรายาวนานกว่านี้ ให้คุณได้มีรอยยิ้มอีกสักนิด…

내사랑 더 안아줬다면 사랑해 사랑해 이 맘 전했다면
แน ซารัง ทอ อันนาชวอซทามยอน ซารังแฮ ซารังแฮ อี มัม ชอนแฮทามยอน
สุดที่รัก ผมจะเกี่ยวคุณไว้ในอ้อมกอดและพร่ำบอกว่า "ผมรักคุณ ผมรักคุณ" ให้มากกว่านี้

You are my everything 넌 떠났지만
You are my everything, นอน ตอนัซจีมัน
แม้ว่าคุณเลือกเดินจากไปแต่คุณก็ยังเป็นทุกอย่างสำหรับผม

나 그대보다 나 그대보다 눈물이 많아 더 슬픈 건가 봐
นา คือแดโบดา นา คือแดโบดา นุนมุลรี มันนา ทอ ซึลพึน กอนกา บวา
เป็นผมมากกว่า คือผมมากกว่า ที่ต้องเสียน้ำตาและช้ำใจอยู่อย่างนี้

나 그대보다 나 그대보다 더 그리워 보낼 수가 없나 봐
นา คือแดโบดา นา คือแดโบดา ทอ คือรีวอ โบแนล ซูกา ออบนา บวา
เป็นผมมากกว่า คือผมมากกว่า ที่ยังเฝ้าคิดถึงคุณอยู่อย่างนี้

또 하루 가고 일년이 가도 그대가 다시 내게로 올까 봐
โต ฮารู คาโก อิลนยอนนี กาโด คือแดกา ทาชี แนเกโร อลกา บวา
สักวันหนึ่ง คุณอาจจะกลับมารักผม สักวันหนึ่ง

잊지 못하고 놓지 못하고 바보처럼 아직 사랑 하나 봐
อิจจี มซทาโก โนจี มซทาโก พาโบชอรอม อาจิก ซารัง ฮานา บวา
ลบคุณออกจากใจไม่ได้เลย ยังคงต้องรอและรักคุณต่อไปแบบนี้ เหมือนดังคนโง่ที่ไม่รู้จักจำ

나 그대보다
นา คือแดโบดา
คงเป็นผมมากกว่า

나 그대만큼 나 그대만큼 착하지 않아 나 벌을 받나 봐
นา คือแดมันคึม นา คือแดมันคืม ชักคาจี อันนา นา บอลอล บัดนา บวา
เพราะผมมันไม่ดีพอ จึงต้องถูกลงโทษอยู่อย่างนี้

나 그대만큼 나 그대만큼 못해줘서 후회로만 남나 봐
นา คือแดมันคึม นา คือแดมันคึม มซแฮชวดซอ ฮูฮวีโรมัน นัมนา บวา
เสียใจเหลือเกินที่ไม่อาจดูแลคุณได้ดีพออย่างที่คุณทำให้ผม

내 눈물만큼 내 아픔만큼 더 행복해줘 그거면 되니까
แน นุนมุลมันคึม แน อาพืมมันคึม ทอ แฮงบกแฮชวอ คือกอมยอน ทเวนีกา
เพียงต้องการให้คุณมีความสุข สุขมากพอกับน้ำตาและความเจ็บที่ผมมี เพียงคุณมีความสุข

사랑하니까 사랑하니까 너 하나만 행복하면 되니까
ซารังฮานีกา ซารังฮานีกา นอ ฮานามัน แฮงบกคามยอน ทเวนีกา
เพราะผมรักคุณ รักคุณหมดใจ มันถูกต้องแล้ว คุณคือคนที่ควรมีความสุข

그대 나보다
คือแด นาโบดา
...มากกว่าผม

#2 suzhae

suzhae

COLD LOVE

• Graphic
  • Interests:Burning Lovely Untouchable Emotional

Posted 21 January 2013 - 01:29 PM

ดนตรีหวานมากค่ะ >"<
แต่เนื้อเพลงนี่ออกแนวช้ำรักซะงั้น
ประมาณเลิกกันแล้วเจ็บหนักอยู่ฝ่ายเดียว
ฮือ...จองยงและจงฮยอนถ่ายทอดอารมณ์ได้ดีมากค่ะ
เสียงก็ดูเศร้า ๆ ด้วย..
เป็นอีกเพลงหนึ่งที่เพราะมากเลย

#3 sikikyu_handolee

sikikyu_handolee

BLUE BOICE

• Moderators

Posted 22 January 2013 - 01:07 AM

เยด ป้าประสบความสำเร็จ ปรบมือ รัว !! ฮี่ๆๆ >///<! ดีใจด้วยนะ กิกิ

#4 pee_zaz

pee_zaz

Little BOICE

• BOICE

Posted 24 January 2013 - 10:40 PM

pee_zaz: โอ้ยยกรี๊ดมากชอบเพลงนี้สุดๆ
รู้สึกเหมือนว่าอบอุ่นเวลาฟัง แต่เนื้อเพลงเศร้าจริงๆเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแปลนะคะ ><

#5 raMOsa

raMOsa

Baby BOICE

• BOICE

Posted 26 January 2013 - 10:30 PM

ฟังเพลงนี้แล้วเคลิ้มจริงๆ ชอบมากๆ อัลบั้มนี้เพลงเพราะมาก ขอบคุณสำหรับคำแปลานะคะ

#6 nijae

nijae

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 30 January 2013 - 03:25 PM

ชอบเพลงนี้มากๆเลย
ดนตรีและเสียงร้องหวานมาก
ฟังแล้วเคลิ้มมากๆ อ่านคำแปลยิ่งฟิน555
ขอบคุณนะคะ^^

#7 PuMPui Boice

PuMPui Boice

Full BOICE

• BOICE

Posted 02 June 2013 - 02:05 PM

ชอบมากอ่ะ เพลงนี้!!!!

ทั้งดนตรี ทั้งคนร้อง

ฟังแล้วฟิน

อร๊าย!!

ขอบคุณหลายๆ ค่า >/\<

Also tagged with one or more of these keywords: CNBLUE, RE: BLUE, Jonghyun

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users