Jump to content

[BedRoom] YongShin Romance Room

• Please log in to reply
240 replies to this topic

#221 blacknightgirl

blacknightgirl

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 29 July 2012 - 05:26 PM

กรี๊ดดดดดดดดดดด
เข้ามาฟินคู่นี้อีกคนค่ะ
ดูช็อตนี้แล้วดับอนาถจริงๆ
อิย้งมันแหย่น้องตลอด
โดนน้องผลักออกเลย
สมน้ำหน้า!!!
เค้าไม่ได้ใจง่ายนะยะ (?????)
555555555
น้องมินยังยิ้มเลยอ่ะ
ดูเอ็นดูคู่นี้มากมาย
>___<

#222 milkyong

milkyong

BLUE BOICE

• Exhibitiors

Posted 29 July 2012 - 09:01 PM

ҹ Love on party ҧ ?
к͡ ....................... Թҡ
֧Ҩ駪ԹẺ ǤԴѹ 5555555555
ѧ仴ءѹ¹ 5 췤 ^^

PART 1 :: https://t.co/uNRHZ2h
PART 2 :: https://t.co/WiHPMZg
PART 3 :: http://t.co/dpqmA8r
PART 4 :: http://t.co/tqFUIpu
PART 5 :: http://t.co/ZkfEN3F

CAPTURE PREVIEW ::

Credit : janeizm

#223 Platoo

Platoo

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 30 July 2012 - 01:57 AM

มิ้วววว อิอันเมกกิ้งอ่ะที่บอกว่าเจ้าของเค้าหวงมากอ่ะ
ใช่เจ้าของนุ้งชินรึเปล่าจ้าาา
55555ดูสายตาเฮียเซ่~~~>///<
จะกินหัวตากล้องอยู่แล้ว

#224 blacknightgirl

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 30 July 2012 - 06:47 PM

กำลังหาดูพอดีเลย
ขอบคุณมากๆนะคะ
เด๋วตามไปฟินก่อนจะมาเม้าท์นะคะ
แหมๆ หลังจากเงียบๆไปพัก
รอบนี้ตอกย้ำแบบชัดเจน
>/////////<

#225 -/foRwu9a

-/foRwu9a

Little BOICE

• BOICE

Posted 03 August 2012 - 02:52 PM

ยูส : -/foRwu9a
ชื่อเล่น : เหมย
เกิดวันที่ : 29/12/1995
ทำไมถึงชอบคู่นี้ พี่คนโตกับน้องคนเล็ก : คู่นี้อยู่ด้วยกันตลอดอ่ะ ย้งชอบแกล้งขินอ่ะเลยเป็นว่าเวลามองคู่นี้ทีไรก็เขินเองทุกที คู่นี้น่ารักมากจริงๆ ><
โมเม้นแรกที่เข้าตา : เห็นโมเม้นนึงใน cn blue ear fun limited edition in La ตอนที่ย้งเอาไอติมชินมาโยนเล่นอ่ะ 55555555555 ใจนึงก็สงสารชิน 555 - . -
รู้สึกว่าชอบจริงๆ แล้วอีกโมเม้นก็ใน love on party ย้งแกล้งชิน ชินแกล้งย้ง รู้สึกว่าโมเม้นคู่นี้เยอะจริงๆ -//////////-
โมเม้นที่โดนใจ : ใน c.n.blue making the artist ช่วงที่เล่าเรื่องตอนที่อยู่ที่ยุ่นแล้วเล่น street Live ย้งบอกว่ายังไม่เคยเล่นกับชินเลยย -///////-
แล้วก็แย่งกันเล่าเรื่องของตัวเองที่ยุ่นอ่ะ 55555555555555 น่ารักมากๆดูแล้วยิ่งจิ้นยิ่งฟินนน >///<

#226 AlexaShinosuke

AlexaShinosuke

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 01 September 2012 - 08:37 AM

ǡѺ "ͧѹ"

Seoul International Drama Awards ǧ´´ ѹҹ...ԹѧԴ >///<

#227 MaiAmmily

MaiAmmily

Full BOICE

• BOICE

Posted 24 September 2012 - 04:25 PM

ยูส : MaiAmmily

ชื่อเล่น : ไหมค่ะ

เกิดวันที่ : 20 มิถุนายน 1988
ทำไมถึงชอบคู่นี้ พี่คนโตกับน้องคนเล็ก : ที่ชอบคู่นี้แบบไม่มีเหตุผลอ่ะ แค่เห็นแล้วรู้สึกใช่ในใจเลย เวลาที่เค้า 2 คนมองตากันแล้วรู้สึกวาบ ๆ ยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก มันฟินนนนนนนน

โมเม้นแรกที่เข้าตา :แบบว่าอะไรที่ทำให้รู้สึกว่าคู่นี้มันใช่เลย !!! เวลาที่เค้า 2 คนมองตากันแล้วรู้สึกวาบ ๆ ยังไงไม่รู้สิค่ะ มันเหมือนสายตาที่แทะโลมกันยังไงบอกไม่ถูก ฟินนนนนน
โมเม้นที่โดนใจ : แบบว่ามันต้องมีสักโมเม้นนึงล่ะค่ะที่ทำให้พวกเราคลั่งได้ถึงขนาดนี้ เหอเหอ

#228 AlexaShinosuke

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 30 October 2012 - 10:45 PM

ѹѡйԹͧ ˧ҪѴ...
ѹ繪ǧ¡ѧ͹ͧ ҡѹ֧

ѧ䧫ФҢͧ¡١ (Թ¤???)

Ҩѧ ¡ѧͧͧ >\\\<

١鹹ѡʴẺ

#229 blacknightgirl

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 01 November 2012 - 10:29 PM

ดูเงียบเหงาไปจริงๆน้า~
แต่ก็คิดถึงคู่นี้จริงๆนะคะ
ตั้งแต่ชินตัดผมนี่ดูน้องแมนขึ้น
หล่อขึ้น
คิดแล้วก็เป็นห่วงใครบางคน
กลัวจะมีคู่แข่ง 55

#230 milkyong

milkyong

BLUE BOICE

Posted 10 November 2012 - 05:51 PM

ย้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก !!!!!!!!!!
มาจุดระเบิดห้องปุ้งงงงงงง ! เค้ากลับมาแล้วววว สัญญาจะมาอัพย้งชินเหมือนเดิมนะคะนะ 5555555
ห่างหายจากห้องนี้ไปนานเลย เนื่องจากเค้าช่วยงานบอร์ดอยู่แอนด์ไปเดอะฝอยย้งชินที่โลกไหนไม่ยู้ กิกิ
วันนี้เค้าจะทำให้ห้องระเบิดเลยคอยดู ฮึ่ม!!!!!!

เริ่มจากอันแรก แบงแบงชู้ตติ้งง

รู้แค่เวลายืนข้างกันแล้วน่ารักยิ่งกว่าอะไรบนโลกใบนี้ค่ะ กร้ากกกกกก
ใครยังไม่มีเซตนี้ตามด่วน! Go to site

ต่อมาก็คือ (วิ่งหนี.............ต่อมาค่ะเดี๋ยวโดนต่อย #ขอโทษค่ะ )
พอกับมุกอันแสนแป้กแล้วมาดูย้งชินดีก่าาาา
อันนี้พึ่งเกิดสดๆร้อนๆ เห็นแล้วใจแทบจะกลายเป็ยผุยผงเพราะเขินเกินเหตุ 5555555

พี่ย้งกอดน้องกลางสนบ. จัดผมให้น้อง คุยกับน้องโอ้ยน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ T////////////////////////////T

และนี่คือแฟนแคมพี่ย้งเซตผมให้น้องค่ะ ขยี้ๆผมจองชินด้วย ดูแลน้องมากค่ะ ใจจะระเบิด

[Fancam] 121109 CNBLUE at LAX Airport

ขอขอบคุณที่อ่านเค้าเวิ่นตั้งแต่แรกจนจบนะคะ 555555 แล้วพบกันใหม่ครั้งหน้า สวัสดีค่ะ กอดดดด

#231 Zec_ter

Zec_ter

Full BOICE

• BOICE

Posted 08 December 2012 - 01:48 AM

ยูส : Zec_ter

ชื่อเล่น : ปะแป้งค่า > <

เกิดวันที่ : 25 มิถุนายน 1995

ทำไมถึงชอบคู่นี้ พี่คนโตกับน้องคนเล็ก : เพราะชอบที่ชินเคะ ฮ่าๆ พอเห็นชินอยู่กับย้งแล้วรู้สึกว่า มันดูน่ารัก
ดูชินอ้อนๆย้งแบบบอกไม่ถูก ฮ่าๆ

โมเม้นแรกที่เข้าตา : สายตาของย้งที่มองน้อง ฮ่าๆ ดูมีสิเน่หายิ่ง ? ฮ่าๆ ดูแล้วแบบ อร๊ายยย ฟิน -///- ใช่เลยต้องแบบนี้นะ
ชินต้องดูแบบเจ้าหญิงนะ ถึงหุ่นจะล่ำ? ไปนิดไปหน่อยก็ไม่เป็นไร เพราะย้งแกก็ล่ำไม่ต่างกัน ฮ่าๆ

โมเม้นที่โดนใจ : เกือบทั้งหมดเลย -..-

#232 blacknightgirl

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 04 February 2013 - 05:26 PM

พักนี้แลดูเงียบเหงา
ไหนๆ หนุ่มๆขึ้นปก Ceci ทั้งที
มีบทสัมภาษณ์ของพี่ใหญ่ถึงน้องเล็กมาให้ฟินกันซักหน่อย (ส่วนตัวแล้วฟินมาก 55)
"Ceci : เนื่องในโอกาสปีใหม่ 2013 อยากให้อวยพรแก่จองชินผู้เป็นที่รักของยงฮวาหน่อย
Yonghwa : น้องชายสุดหล่อ ฉันชอบนายมากๆเลยนะ พวกเรามาเที่ยวเล่นด้วยกันแล้วก็อยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข
ไปตลอดชีวิตเถอะ ในปี 2013 นี้ เรามาตั้งใจเพื่อจะบรรลุความฝันของเราด้วยกันนะ
Ceci : โดยส่วนตัวแล้วมีอะไรอยากให้เขาแก้ไขสักหน่อยไหม
Yonghwa : ผมรักทุกสิ่งที่จองชินทำและทุกคำที่เขาพูด ช่วงนี้จองชินกำลังถ่ายละครเรื่องแรก
แล้วก็เครียดๆด้วย ผมเลยอยากจะคอยหยอกล้อเขาอยู่ข้างๆน่ะครับ"

โอ๊ยยยยยยย.................
อ่านซ้ำไปมาหลายรอบแล้วนั่งยิ้มอยู่คนเดียว
ฟินมากกกกกกกก
ยงช่างดูอบอุ่นมากกกกกก
กรี๊ดทุกคำพูดเลย 55
"ฉันชอบนายๆมากเลยนะ"
ไหนจะบอกว่าเรามาอยู่ด้วยอย่างมีความสุขตลอดชีวิต
กรี๊ดบ้านแตก แกหมายความว่ายังไงห๊าาาาาาา
>///////<
เรามาตั้งใจเพื่อบรรลุความฝันของเราด้วยกัน
...อารมณ์เหมือนจะไปตั้งครอบครัว 555
ปิดท้ายด้วย...
บอกว่ารักทุกสิ่งที่น้องทำและน้องพูด
ว๊ากกกกกกกก....
เขินมากกกกกกกก (เพื่อ????)
เห็นน้องถ่ายละครแล้วเครียดเลยจะคอยหยอกน้องอยู่ข้างๆ
อร๊ายยยยยยยย (รอบที่เท่าไหร่แล้ว??? )
น่ารักไปนะ!!!!!!!!

#233 milkyong

milkyong

BLUE BOICE

Posted 14 February 2013 - 11:57 PM

เงียบที่สุดในสามโลกกกก ยงชินจะะระเบิดทล.เค้าแตกอยู่แล้วว
ทุกคนหายไปไหนหมดดด
จองไว้สักร้อยเรปมาเวิ่นยงชินให้ตับกระจายยยย แล้วเจอกันทุกคนนจุ้บบ

#234 milkyong

milkyong

BLUE BOICE

Posted 15 February 2013 - 01:49 AM

รายการแรก วันที่ 16 มกราคม 2556 งานแฟนไซน์แบงแบง

มองหน้ากันแบบนี้คือยังไงหรอออ
บอกมาคืนนี้อยากได้กี่ครั้งใช่ม้าาาาา 55555555

รายการที่สอง อันนี้กรี๊ดลั่นคือน้องบอกรักพี่ยงอะะะะะ

คือรีโกซางรางเฮโยยงฮวาฮยองงงงงงงงงงง กรี๊ดปะคะให้ทายย
ไปดูเลยเถอะเค้ามิได้โกหกเจ้ดแปดเก้าสิบบบบ > 130119 본상수상 -CNBLUE - นาทีที่ 1:34

รายการที่สาม วันที่ 6 กุมภา 2556 Making LE Re:BLUE

ตายสิคะน้องบอกพี่ยงเป็นเกย์ค่ะ
ดิสอิสลอนดอนเกย์ค่ะ แล้วทีงี้จะทำไง 5555555555
ตามไปดูโลดดดด > Making

รายการที่สี่ วันที่ 7 กุมภา 2556 รายการวิทยุยงชินทำควีโยมี

สายตาพี่ยงมองน้องตลอดดดด
มองแบบไม่กระพริบจริงๆ
คือถ้าเอาลูกตาออกมาแปะไว้ได้ทำไปแล้วอะค่ะ 555
ตามไปดูโลดดด > 130207 YongShin

ความฟินไม่หมดเพียงเท่านี้ติดตามได้ตลอดที่ทวิตเตอร์นี้เลยจ้าาา @AlwaysYSMH

#235 blacknightgirl

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 18 February 2013 - 08:44 PM

เพิ่งไปเห็นมา...
ชินออกมาก่อนเพื่อนแล้วยืนเต้น น่ารักมาก >'<
ย้งออกมาเห็นน้องเต้น เต้นตาม
น้องหันไปมอง 555 และเต้นด้วยกัน
มันฮาตรงออกมานั่งอ่ะคะ
ฮยอนจับเก้าอี้ข้างน้อง
อีพี่ย้ง...แย่งเฉยเลย
น้องหัวเราะเลย
แอร๊ยยยยยยย ฟินมาก

#236 AlexaShinosuke

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 08 September 2013 - 08:34 PM

ณ BLUEMOON กวางโจว
ภาพสวยได้ฟีลมาก

มาแค่พอได้ฟิน กลับไปทำงานต่อ ฟิ้วววว

#237 Keep5&Boive

Keep5&Boive

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 09 September 2013 - 07:53 PM

อีกรูปจากคอน BLUE MOON in กวางโจววว

หวานไม่มีที่สิ้นสุด ^^ มองพี่ย้งแบบนี้อยากได้อะไรอีกคะ?

พี่ย้ง : ยินดีให้หมดทุกอย่างเลย ทั้งตัวและหัวใจของพี่ <3333

#238 AlexaShinosuke

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 21 October 2013 - 06:59 PM

บลูมูน เซี่ยงไฮ้

พี่ย๊งคอยแต่จะแกล้งน้อง นี่ก็ยื่นไมค์ให้น้องร้องเพลง แต่ลดไมค์ต่ำลงรื่อยๆ

ว่าแต่เค้าไปทำอะไรกัน 2 คนในมุมมืดนั้นนะ

ขอบคุณ parishin.com ที่คอยเก็บภาพเด็ดๆของคู่พี่ใหญ่น้องเล็กมาให้ฟินบ่อยๆ^^

#239 Hiroto

Hiroto

Baby BOICE

• BOICE
  • Interests:Reading, wandering, listening to music and...flying, may be.

Posted 02 November 2013 - 01:14 AM

Oh, although I can't understand Thai language but I am so happy when seeing this topic. I always have a thought that Yong Hwa and Jung Shin look great together, and happier when realizing that not only me who have that thinking.

And of course, what happened between them both are not about st which is called 'fanservice' only.

Anyway, thanks for creating this topic and it's really to meet you all :"). I do really like CN Blue's music, also their personality and attitude to music. So pls help me to be a part of this forum.

Thank you so much !

#240 AlexaShinosuke

BLUE BOICE

• BOICE

Posted 23 March 2014 - 09:17 PM

ไม่มีอะไรมาก แค่เห็นห้องเงียบๆ เลยมีข้อสงสัยมาแปะ

เค้าสองคนรีบไปไหนกัน?

แล้วทำไมเค้าจะต้องประคองกันขนาดนั้นด้วย?

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users